Tef ɗin Tagulla Mai Mannewa
Gabatarwar Samfuri
Ana iya raba tef ɗin foil na tagulla zuwa foil ɗin jan ƙarfe guda ɗaya da kuma foil ɗin mai sarrafawa biyu:
Tef ɗin foil na jan ƙarfe mai sarrafa kansa guda ɗaya yana nufin gefe ɗaya yana da saman manne mara mai sarrafa kansa, kuma a ɗayan gefen babu komai, don haka yana iya sarrafa wutar lantarki; don haka yana daan kirafoil ɗin jan ƙarfe mai jurewa gefe ɗaya.
Foil ɗin jan ƙarfe mai gefe biyu yana nufin foil ɗin jan ƙarfe wanda shi ma yana da murfin manne, amma wannan murfin manne shi ma yana da ikon sarrafa kansa, don haka ana kiransa foil ɗin jan ƙarfe mai gefe biyu.
Aikin Samfuri
Gefe ɗaya na jan ƙarfe ne, ɗayan gefen kuma yana da takardar rufewa;A tsakiya akwai wani manne mai ɗauke da sinadarin acrylic da ake shigowa da shi daga waje wanda ke da saurin matsi. Foil ɗin jan ƙarfe yana da ƙarfi da kuma tsawaitawa. Yawanci saboda kyawawan halayen wutar lantarki na foil ɗin jan ƙarfe ne, wanda a lokacin sarrafawa, yana iya samun kyakkyawan tasirin watsawa; na biyu, muna amfani da nickel mai rufi da manne don kare tsangwama ta hanyar lantarki a saman foil ɗin jan ƙarfe.
Aikace-aikacen Samfura
Ana iya amfani da shi a nau'ikan na'urori masu canza wutar lantarki, wayoyin hannu, kwamfutoci, PDA, PDP, na'urorin saka idanu na LCD, kwamfutocin rubutu, firintoci da sauran kayayyakin amfani na cikin gida.
Fa'idodi
Tsarkakken foil na tagulla ya fi kashi 99.95%, aikinsa shine kawar da tsangwama ta hanyar lantarki (EMI), yana nisantar da raƙuman lantarki masu cutarwa daga jiki, yana guje wa tsangwama ta hanyar lantarki da ba a so.
Bugu da ƙari, cajin lantarki zai kasance ƙasa, mai ƙarfi da haɗin kai, kyawawan halayen sarrafawa, kuma ana iya yanke shi zuwa girma dabam-dabam bisa ga buƙatun abokin ciniki.
Tebur 1:Halayen Tagulla
| Daidaitacce(Kauri na Tagulla) | Aiki | ||||
| Faɗi(mm) | Tsawon(m/Ƙari) | mannewa | mai manne(N/mm) | Mannewa Mai Gudarwa | |
| 0.018mm Gefe ɗaya | 5-500mm | 50 | Ba ya aiki da kyau | 1380 | No |
| 0.018mm Gefe Biyu | 5-500mm | 50 | Mai amfani da wutar lantarki | 1115 | Ee |
| 0.025mm Gefe ɗaya | 5-500mm | 50 | Ba mai amfani da wutar lantarki ba | 1290 | No |
| 0.025mm Mai gefe biyu | 5-500mm | 50 | Mai amfani da wutar lantarki | 1120 | Ee |
| 0.035mm Gefe ɗaya | 5-500mm | 50 | Ba mai amfani da wutar lantarki ba | 1300 | No |
| 0.035mm Mai gefe biyu | 5-500mm | 50 | Mai amfani da wutar lantarki | 1090 | Ee |
| 0.050mm Gefe ɗaya | 5-500mm | 50 | Ba mai amfani da wutar lantarki ba | 1310 | No |
| 0.050mm Mai gefe biyu | 5-500mm | 50 | Mai amfani da wutar lantarki | 1050 | Ee |
Bayanan kula:1. Ana iya amfani da shi a ƙasa da 100℃
2. Tsawonsa yana kusa da kashi 5%, amma ana iya canza shi daidai da ƙa'idodin abokin ciniki.
3. Ya kamata a adana shi a cikin zafin ɗaki kuma za a iya adana shi ƙasa da shekara ɗaya.
4. Idan ana amfani da shi, a tsaftace gefen manne daga barbashi da ba a so, kuma a guji sake amfani da shi.




