FAQs

FAQ

TAMBAYOYIN DA AKE YAWAN YIWA

Menene foil na jan karfe?

Bakin jan karfe abu ne mai sirari na jan karfe.Ana iya raba shi ta hanyar tsari zuwa nau'i biyu: birgima (RA) tagulla tagulla da foil na tagulla (ED).Bakin jan karfe yana da kyakkyawan yanayin wutar lantarki da yanayin zafi, kuma yana da kariyar garkuwar siginar lantarki da maganadisu.Ana amfani da foil ɗin jan ƙarfe da yawa wajen kera ingantattun kayan lantarki.Tare da ci gaban masana'antu na zamani, buƙatar ƙarami, haske, ƙarami da ƙarin kayan lantarki mai ɗaukuwa ya haifar da aikace-aikace masu yawa don foil na jan karfe.

Menene nadi na jan karfe?

Rufin jan karfe na birgima ana kiransa foil na jan karfe RA.Abun tagulla ne wanda aka kera shi ta hanyar jujjuyawar jiki.Saboda tsarin masana'anta, foil na jan karfe na RA yana da tsari mai siffar zobe a ciki.Kuma ana iya daidaita shi zuwa taushi da tsauri ta hanyar amfani da tsarin cirewa.Ana amfani da foil na jan ƙarfe na RA a cikin kera samfuran lantarki masu ƙarfi, musamman waɗanda ke buƙatar takamaiman matakin sassauci a cikin kayan.

Menene electrolytic/electrodeposited jan karfe foil?

Electrolytic jan karfe ana kiransa foil na jan karfe ED.Abu ne na tagulla wanda aka kera shi ta hanyar sarrafa jigon sinadarai.Saboda yanayin tsarin samar da wutar lantarki, foil na jan ƙarfe na lantarki yana da tsarin columnar a ciki.Tsarin samar da foil na jan ƙarfe na lantarki yana da sauƙi mai sauƙi kuma ana amfani dashi a cikin samfuran da ke buƙatar ɗimbin matakai masu sauƙi, kamar allunan da'ira da na'urorin lantarki mara kyau na lithium.

Menene bambance-bambance tsakanin RA da ED foils na jan karfe?

RA jan karfe foil da electrolytic jan karfe foil suna da abũbuwan amfãni da rashin amfani a cikin wadannan abubuwa:
RA tagulla foil ya fi tsafta dangane da abun ciki na jan karfe;
RA jan karfe tsare yana da mafi kyawun aikin gabaɗaya fiye da foil jan ƙarfe na lantarki dangane da kaddarorin jiki;
Akwai ɗan bambanci tsakanin nau'ikan foil ɗin tagulla guda biyu ta fuskar sinadarai;
Dangane da farashi, foil ɗin jan ƙarfe na ED ya fi sauƙi don samarwa da yawa saboda tsarin ƙirar sa mai sauƙi kuma ba shi da tsada fiye da foil ɗin jan ƙarfe na calended.
Gabaɗaya, ana amfani da foil ɗin jan ƙarfe na RA a farkon matakan kera samfur, amma yayin da tsarin masana'anta ke ƙara girma, ED ɗin jan ƙarfe zai ɗauki nauyin don rage farashi.

Me ake amfani da foils na jan karfe?

Rufin tagulla yana da kyawawan halayen lantarki da yanayin zafi, kuma yana da kyawawan kaddarorin garkuwa don siginar lantarki da maganadisu.Don haka, galibi ana amfani da shi azaman matsakaici don sarrafa wutar lantarki ko thermal conduction a cikin kayan lantarki da lantarki, ko azaman garkuwa ga wasu kayan lantarki.Saboda bayyananniyar kaddarorin tagulla da tagulla, ana amfani da su wajen adon gine-gine da sauran masana'antu.

Menene foil ɗin tagulla da aka yi da shi?

Abubuwan da ake amfani da su don foil na jan ƙarfe shine tagulla mai tsabta, amma albarkatun ƙasa suna cikin jihohi daban-daban saboda tsarin samarwa daban-daban.An yi narkar da foil ɗin jan ƙarfe gabaɗaya daga zanen tagulla na electrolytic cathode wanda ake narkar da shi sannan a birgima;Electrolytic jan karfe foil yana buƙatar sanya albarkatun ƙasa a cikin maganin sulfuric acid don narkewa azaman jan ƙarfe-bath, sannan ya fi karkata don amfani da albarkatun ƙasa kamar harbin jan ƙarfe ko waya ta jan ƙarfe don ingantacciyar narkewa tare da sulfuric acid.

Shin foil ɗin jan ƙarfe ba ya da kyau?

Ions na Copper suna aiki sosai a cikin iska kuma suna iya yin sauƙi tare da ions oxygen a cikin iska don samar da jan karfe oxide.Muna bi da saman murfin jan karfe tare da zafin jiki anti-oxidation yayin aikin samarwa, amma wannan kawai yana jinkirta lokacin da foil ɗin jan ƙarfe ya kasance oxidized.Saboda haka, ana ba da shawarar yin amfani da foil na jan karfe da wuri-wuri bayan an cire kayan.Kuma adana foil ɗin tagulla da ba a yi amfani da shi ba a cikin busasshiyar wuri mai haske mai nisa daga iskar gas.Matsakaicin zafin ajiya da aka ba da shawarar don foil ɗin tagulla yana da kusan digiri 25 Celsius kuma zafi kada ya wuce 70%.

Shin rufin jan karfe ne madugu?

Rufin tagulla ba kawai kayan aiki bane, har ma da mafi kyawun kayan masana'antu masu tsada.Rufin jan ƙarfe yana da mafi kyawun wutar lantarki da ƙarancin zafi fiye da kayan ƙarfe na yau da kullun.

Shin tef ɗin foil ɗin jan ƙarfe yana aiki a bangarorin biyu?

Tef ɗin tagulla gabaɗaya yana gudana akan gefen tagulla, kuma gefen manne kuma za'a iya sanya shi ta hanyar sanya foda mai ɗaukar hoto a cikin m.Don haka, kuna buƙatar tabbatarwa ko kuna buƙatar tef ɗin bangon jan ƙarfe mai gefe guda ko tef ɗin tef ɗin tagulla mai gefe biyu a lokacin siye.

Yaya za ku cire oxidation daga foil na jan karfe?

Za'a iya cire foil ɗin jan ƙarfe tare da ɗan ƙaramin iskar oxygen da ruwa tare da soso na barasa.Idan yana da dogon lokaci oxidation ko babban yanki na iskar shaka, yana buƙatar cire shi ta hanyar tsaftacewa tare da maganin sulfuric acid.

Menene mafi kyawun foil na jan karfe don gilashin tabo?

CIVEN Metal yana da tef ɗin foil ɗin tagulla musamman don gilashin tabo wanda yake da sauƙin amfani.

ANA SON AIKI DA MU?