Amfanin Foil na Electrolytic Copper a cikin Sauƙaƙe Bugawa

Allon da'ira bugu masu sassauƙa nau'in allo ne mai lanƙwasa wanda aka kera don dalilai da yawa.Amfaninsa akan allunan kewayawa na gargajiya sun haɗa da raguwar kurakuran taro, kasancewa mai juriya a cikin mummuna yanayi, da kasancewa iya sarrafa ƙarin hadaddun tsarin lantarki.Ana yin waɗannan allunan da’ira ne ta hanyar amfani da foil ɗin tagulla na electrolytic, wani abu ne da ke ƙara tabbatar da cewa yana ɗaya daga cikin mafi mahimmanci a cikin masana'antar lantarki da sadarwa.

 

Yadda Ake Yin Da'irar Flex

 

Ana amfani da da'irar Flex a cikin kayan lantarki saboda dalilai iri-iri.Kamar yadda aka fada a baya, yana rage kurakuran taro, yana da juriya ga muhalli, kuma yana iya sarrafa hadadden kayan lantarki.Koyaya, yana iya rage farashin aiki, rage nauyi da buƙatun sararin samaniya, da kuma rage abubuwan haɗin gwiwa waɗanda ke haɓaka kwanciyar hankali.Saboda duk waɗannan dalilai, da'irori masu sassauƙa suna ɗaya daga cikin abubuwan da ake buƙata na lantarki a cikin masana'antar.

A m buga kewayeya ƙunshi manyan abubuwa guda uku: Gudanarwa, Adhesives, da Insulators.Dangane da tsarin da'irori masu sassaucin ra'ayi, waɗannan abubuwa guda uku an tsara su don gudana ta hanyar da abokin ciniki ke so, kuma don yin hulɗa tare da sauran kayan lantarki.Abubuwan da aka fi sani da mannen da'ira sune epoxy, acrylic, PSAs, ko wani lokacin babu, yayin da insulators da aka saba amfani da su sun haɗa da polyester da polyamide.A yanzu, mun fi sha'awar madugu da ake amfani da su a waɗannan da'irori.

Yayin da za a iya amfani da wasu kayan kamar azurfa, carbon, da aluminum, mafi yawan kayan da ake amfani da su don gudanarwa shine jan karfe.Ana ɗaukar foil ɗin jan ƙarfe a matsayin abu mai mahimmanci don kera na'urori masu sassauƙa, kuma ana samar da shi ta hanyoyi biyu: mirgine annealing ko electrolysis.

 

Yadda Ake Yin Foils na Copper

 

Rufe foil na jan ƙarfeAna samar da shi ta hanyar mirgina zanen gado na tagulla, rage su ƙasa da ƙirƙirar saman jan karfe mai santsi.Tagulla zanen gado an hõre high zafi da kuma matsa lamba ta wannan hanya, samar da m surface da inganta ductility, lankwasa, da kuma conductivity.

Tagulla (2)

A halin yanzu,electrolytic jan karfe foil ana samarwa ta hanyar amfani da tsarin electrolysis.An ƙirƙiri maganin jan ƙarfe tare da sulfuric acid (tare da wasu abubuwan ƙari dangane da ƙayyadaddun masana'anta).Ana gudanar da tantanin halitta na electrolytic ta hanyar maganin, wanda zai sa ions na jan karfe ya yi hazo kuma ya sauka a saman cathode.Hakanan za'a iya ƙara abubuwan da ake ƙarawa a cikin maganin wanda zai iya canza kayan ciki da kamannin sa.

Wannan tsari na lantarki yana ci gaba har sai an cire drum na cathode daga maganin.Ganga kuma yana sarrafa yadda kauri na tagulla zai kasance, saboda ganga mai saurin jujjuyawa shima yana jan hankali sosai, yana mai kauri.

Ko da kuwa hanyar, duk foils na jan karfe da aka samar daga waɗannan hanyoyin guda biyu har yanzu za a bi da su tare da haɗin gwiwa, jiyya na juriya na zafi, da kwanciyar hankali (anti-oxidation) bayan.Wadannan jiyya suna ba da damar foil ɗin tagulla don su iya ɗaure mafi kyau ga manne, su zama masu juriya ga zafin da ke tattare da ƙirƙirar da'irar bugu na ainihi mai sassauƙa, da hana iskar oxygenation na foil ɗin tagulla.

 

Rolled Annealed vs Electrolytic

Rufin tagulla (1-1000

Domin tsarin ƙirƙirar foil ɗin tagulla na birgima annealed da electrolytic jan karfe ya bambanta, su ma suna da fa'idodi da rashin amfani daban-daban.

Babban bambancin da ke tsakanin foil ɗin tagulla guda biyu shine dangane da tsarin su.Rubutun da aka yi birgima na jan ƙarfe zai kasance yana da tsari a kwance a yanayin zafi na al'ada, wanda daga nan ya juya zuwa tsarin lu'ulu'u na lamellar lokacin da ake fuskantar babban matsa lamba da zafin jiki.A halin yanzu, foil ɗin jan ƙarfe na electrolytic yana riƙe da tsarin sa na columnar a yanayin zafi na yau da kullun da babban matsi da yanayin zafi.

Wannan yana haifar da bambance-bambance a cikin tafiyar da aiki, ductility, bendability, da farashin nau'ikan nau'ikan nau'ikan tagulla guda biyu.Saboda foils na jan karfe da aka yi birgima gabaɗaya sun fi santsi, sun fi tafiyar da aiki kuma sun fi dacewa da ƙananan wayoyi.Hakanan sun fi ductile kuma gabaɗaya sun fi lanƙwasa fiye da foil ɗin jan ƙarfe na lantarki.

Rufin tagulla (3-1000

Koyaya, sauƙi na hanyar electrolysis yana tabbatar da cewa foil ɗin jan ƙarfe na electrolytic yana da ƙarancin farashi fiye da naɗaɗɗen foils na jan ƙarfe.Yi la'akari ko da yake, cewa suna iya zama zaɓi mafi kyau ga ƙananan layi, kuma suna da mafi munin juriya fiye da birgima na jan ƙarfe.

A ƙarshe, foils na tagulla na electrolytic kyakkyawan zaɓi ne mai ƙarancin farashi azaman masu gudanarwa a cikin da'ira mai sassauƙa.Saboda mahimmancin da'irar da'ira a cikin kayan lantarki da sauran masana'antu, shi, bi da bi, ya sa electrolytic tagulla ya zama muhimmin abu kuma.


Lokacin aikawa: Satumba 14-2022